Chủ đề năm 2024 “Tiếp tục bảo đảm an ninh, an toàn thực phẩm trong tình hình mới”
Với chủ đề chính của năm 2024 “Tiếp tục bảo đảm an ninh, an toàn thực phẩm trong tình hình mới”. Các hoạt động chính được Ban Chỉ đạo liên ngành về an toàn thực phẩm Quận 10 triển khai trong Tháng hành động như sau: Tổ chức đoàn xe diễu hành, tuyên truyền về Tháng hành động; tuyên truyền bằng đĩa hình, đĩa tiếng thông điệp Tháng hành động trên hệ thống loa phát thanh của Ủy ban nhân dân 14 phường; tổ chức các lớp tập huấn kiến thức an toàn thực phẩm cho người sản xuất, kinh doanh thực phẩm và kinh doanh dịch vụ ăn uống… Việc đa dạng các hoạt động tuyên truyền về Tháng hành động nhằm đưa các thông tin cụ thể, trực tiếp đến người tiêu dùng, để người dân thay đổi nhận thức, thói quen, hành động bắt đầu từ những việc đơn giản nhất.