Quý khách đang xem: Công dân > Câu hỏi thường gặp

Chi tiết hỏi đáp và trả lời

 Thông tin câu hỏi 
Tiêu đề Xin giấy phép quảng cáo
Người gửi Lại Thị Hòa
Năm sinh 1984 - Nữ
Email hoa.thaiha14@gmail.com
Ngày gửi 04/04/2015
Công ty em đang muốn in tờ tơi, băng rôn quảng cáo thì phải làm những thủ tục nào?
Tờ rơi, băng rôn diện tích bao nhiêu thì không phải xin giấy phép quảng cáo?

  Thông tin phản hồi từ phía UBND Q10
Người phản hồi Võ Ngọc Thanh

Kính gửi Bà Lại Thị Hòa,

Ban biên tập Website Quận 10 phản hồi thông tin của Phòng Văn hóa và Thông tin Quận 10 về câu hỏi của bà như sau:

  • Việc in tờ rơi, băng-rôn được thực hiện theo quy định của pháp luật về hoạt động in dựa trên hợp đồng giữa người đặt in và cơ sở in.
  • Việc quảng cáo tờ rơi, băng-rôn, đề nghị tổ chức, cá nhân tham khảo Điều 25, 27, 29 và 30 của Luật Quảng cáo số 16/2012/QH13 ngày 21/6/2012 (theo liên kết bên dưới).
  • Nơi nhận và giải quyết hồ sơ, thủ tục, trình tự thông báo sản phẩm quảng cáo: đề nghị tổ chức, cá nhân liên hệ Sở Văn hóa và Thể thao Thành phố Hồ Chí Minh (164 Đồng Khởi, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh) để được hướng dẫn và xem xét chấp thuận theo quy định của pháp luật.

​Trân trọng.

 

Luật Quảng cáo


Trở về